[Cảnh báo lừa đảo] Dính phốt Truesmart

jos.hung
26/5/2018 10:21Phản hồi: 34
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước mình cũng thay pin iphone 6 ở True mart ,nv oke phục vụ nhiệt tình nhưng ôi dồi đến đoạn thay pin mở máy thì nv quay đầu vào trong xong cứ bảo mình đi đâu đi lát quay lại lấy máy? Mình k nghe vx tiếp tục ngồi đợi,về dùng đc vài bữa con Ip6S của mình lỗi pin nóng chai liên tục dùng nó cứ phò phò 1 buổi sáng là hết pin máy để qua đêm là hết pin mặc dù vừa thay xong,bực mình mình có đem lại true mart bảo các bạn í đổi pin mới và đổi xong vẫn trả khác gì? Nchung mọi ng nên cẩn thẩn tìm chỗ uy tín thay đừng như mình giờ hỏng mẹ cái ip 6S, mình mua mẹ lên X dùng rồi... giờ có ai biết chỗ nào thay pin uy tín k bịp bợp như Truemart ko.Note là mình thay ở Truemart Hàng Bài
@Phuong Anh 15555 pin thì thay đơn giản, cửa hàng nào thay cũng đc .
Tuy nhiên trước khi thay phải test nguồn trên mainboard ok thì mới thay chuẩn đc.Có thể máy mình hao trên main nhiều mà bạn
Ở Hn bạn qua bên 457 bạch mai thay ổn. Kể cả có dính lỗi trên main bên tớ cũng xử lý oke tại chỗ cho mình xem đc
Cũng đã đọc reviews trên mấy trang rồi mà vẫn thử xem mình có phải là người may mắn hay không. Và cái kết là tiền mất máy hỏng.
25/9, 10:40'
Con Ipad cổ dùng lâu năm bị chai pin. Xem trên web thấy báo 300k. Phi ra cửa hàng chỗ 23 Nguyễn Phong Sắc Thì nhân viên nói bên em có hai loại pin 300k/400k. Chốt luôn loại 400k. Nó để ngồi từ 11:05 đến 12:26 mình thấy lâu quá hỏi thì ẻm ý bảo em quên mất, hay anh về đi chiều ra lấy. Ấm ức nhưng thôi đằng nào chiều cũng đi qua đây mình lấy cũng được. Rồi 2:30' qua cửa hàng và "Anh đợi chút" Khoảng gần 30 phút sau có một người mang đến viên pin và cuối cùng thì cũng thay xong. Ok, mang máy về cho ông con học online thôi. Được lượt pin đầu tiên cảm thấy pin cũng bền đấy. Xuống đến 24% thì cắm sạc. Nhưng mà chỉ lên được đến 82% vã mãi mãi không vượt qua được con số đó. Thấy không vui rồi. Tìm đọc các comment khác thì Ối zời ơi! Thôi chắc mất 400k rồi.
Hai, ba hôm sau
Ông con bảo: Pin sụt nhanh lắm bố ạ.
Uh, thôi nếu hết pin thì lấy đt của mẹ học nhé, khi nào sạc xong rút sạc ra thì lấy Ipad học tiếp
Và đến hôm qua tụt quần sập nguồn luôn. Cắm sạc không vào nữa.
Sáng nay22/10 mang đến cửa hàng bảo hành thì ngồi đợi gần như hôm trước, sau đó cũng được nhân viên bảo anh về đi chiều ra lấy nhé. Chiều xin nghỉ sớm ra cửa hàng thì 17:05' Nhân viên báo Máy anh bị treo Táo phải chạy lại phần mềm chiều nay em gọi nhưng không liên lạc được với anh! Á đù, vui thật đấy, Điêu vcl vì điện thoại mình online 100%. Có thắc mắc một chút về tình trạng viên pin mới thay thì nhân viên vẫn đổ lỗi cho phần mềm. Ok chạy lại phần mềm luôn đi xem sao.
Khoảng 15 phút sau kỹ thuật báo lỗi ổ, cách khắc phục thay ổ mới giá 650k Ổ 16GB. Trong khi ổ của mình là 64GB! Á đù-lại Á đù. Cả con máy ĐỜI TỐNG này giờ này có giá được 1 triệu không nhỉ???
Vậy quả pin mới thay thì tính sao??
Anh dùng được cả tháng rồi nên không thể đổi pin mới được.- Thật vãi lồng!!!
Cái đéo gì đang xảy ra vậy?
Thôi ông lắp vào cho tôi đi. Coi như lại ngu mất cả ngày đi lại 4 lượt rồi chờ đợi.
Đờ mờ. Thời buổi này vẫn còn những dịch vụ tồi tệ như vậy còn tồn tại giữa Thủ đô
Á đùuuuuuuu
@Lồng Tồng Ngồng mai rảnh lúc nào bác vác qua 457 bạch mai e xem xử lý đc ko cho đỡ phí 🤦‍♂️. khổ thân
Con 6s plus của mình bị loạn cảm ứng, hôm 19 vừa rồi có qua cơ sở Lạc Trung, kỹ thuật báo thay màn hình hết 700k, bảo hành 1 tháng, check trên web thì ghi là bảo hành 3 - 6 tháng, mang về dùng lâu lâu lại thấy loạn cảm ứng (ko bị nhiều như trước), hôm qua lại qua Lạc Trung nhờ kiểm tra lại, kỹ thuật lại mở máy ra kiểm tra một lúc, sau đó mình về nhà dùng thì bình thường, mình có để lại lời nhắn trên web vì thắc mắc tại sao web ghi 3-6 tháng mà ra tận nơi chỉ bảo hành 1 tháng, thì ngày hôm sau ko thấy cái bình luận của mình đâu (chắc có gì mập mờ nên xóa rồi), ra tận nơi hỏi thì bảo thay màn hình chỉ bảo hành 1 tháng (máy nào cũng vậy), và bảo hành 12 tháng cho keo với đệm gì đó
May quá.. em đang định mua dt của bên này.. Tự dưng lên tìm xem có phốt gì không thì ra một trùm.. Cảm ơn các bác
May quá, em đang định tìm mua con điện thoại thì tim thấy web bọn nó, cảm ơn mấy bác đã cảnh báo trước cho em để k bị bọn nó thịt
Thực sự chán bọn Truesmart mua cái tai nghe cũng k xong. K bt liệu có phải đưa nhầm k mà đưa cái tai nghe fake

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019